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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu, Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan amesema utekelezaji wa Falsafa ya 4R unaotanguliza Utaifa na 
Utanzania kwa kiasi kikubwa umeweza kuliunganisha Taifa na kuepusha 
migawanyiko na tofauti za kisiasa na kiitikadi.  

 
Rais Dkt. Samia amesema katika kudumisha amani na usalama wa nchi, Serikali 
inasimamia utekelezaji wa Falsafa ya 4R sambamba na kusimamia kikamilifu Katiba 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Sheria za nchi kupitia Jeshi la Polisi. 
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo wakati akifunga Mkutano Mkuu wa Maafisa Wakuu 
Waandamizi wa Jeshi la Polisi Tanzania na Maadhimisho ya Miaka 60 ya Jeshi la Polisi 
uliofanyika katika Chuo cha Polisi. 
 
Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa utekelezaji wa Falsafa ya 4R umeimarisha uhuru 
wa vyama vya siasa, uhuru wa vyombo vya habari na uhuru wa raia kwa ujumla, na 
kuwaleta watu pamoja katika kujenga nchi. Aidha, amesema Serikali itahakikisha 
mafanikio hayo hayarudishwi nyuma.  
 
Amiri Jeshi Mkuu Dkt. Samia amerejea kuwa Jeshi la Polisi litachunguza visa vya 
upotevu wa maisha, na wahusika kuchukuliwa hatua na amewataka wananchi kutoa 
ushirikiano kwa kutoa taarifa kwa vyombo vya ulinzi ili kukomesha matukio hayo 
yanayopingwa na wananchi wote.  
 
Rais Dkt. Samia ametoa wito kwa Jeshi la Polisi kusimamia ipasavyo maadili ya askari 
ili Jeshi litoe huduma stahiki na kuongeza imani ya wananchi kwa Jeshi hilo. 
Miongoni mwa masuala ambayo amelitaka Jeshi liyafuatilie ni pamoja na uhalifu wa 
aina mbalimbali unaofanywa kupitia mitandao.  
 
Kuelekea chaguzi za Serikali za Mitaa na Uchaguzi Mkuu, Rais Dkt. Samia amelitaka 
Jeshi la Polisi kuimarisha usalama katika kipindi chote cha kabla, wakati na baada ya 
uchaguzi.  
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Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia akilipongeza Jeshi la Polisi kwa kuadhimisha 
Miaka 60 Jeshi hilo limekuwa na mchango mkubwa katika ongezeko la uwekezaji wa 
ndani na kutoka nje ya nchi na kuendelea kuimarika kwa uchumi wa nchi yetu.  
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